கல்வி அமுது ஆசிரியர் பாடக் குறிப்பேடு – TEACHERS N0TES OF LESSON
Topic : Notes of Lesson For 6th std Science
Class : 6
Term : 1
Subject : SCIENCE
Unit : 2
File type : PDF
Medium : Tamil Medium
Prepared By : Meena.Saminathan M.Sc.,B.Ed.,M.Phil.,
பதிவிறக்கம் செய்ய கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள Link- ஐ கிளிக் செய்யவும்.
வகுப்பு : 6 பருவம் :1 பாடம் : அறிவியல் அலகு 2 : விசையும் இயக்கமும் பக்கம் எண் : 14-36
அலகின் தன்மை : கட்டிடக்கல்
வகை கற்கும் முறை : குழு கற்றல்
கற்றல் கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள் :
பந்து, கவராயம், பொம்மை கார், தனி ஊசல், சைக்கிள், இணையவளங்கள்
கற்றல் விளைவுகள் :
L.O : S602 பொருள்களை வேறுபடுத்துதல் (DIFFERENTIATION)
- Ø (சீரான இயக்கத்தையும் சீரற்ற இயக்கத்தையும் வேறுபடுத்தல்)
L.O : S603 பொருள்கள் வகைப்படுத்துதல்(CLASSIFICATION) – இயக்கங்களை வகைப்படுத்தல்
L.O : S607 அ. இயற்பியல் அளவுகளை
அளவிட்டு SI அலகுகளில் தெரிவித்தல்.
ஆ. அளந்து கணக்கீடு செய்தல்.
- (வேகம், தொலைவு மற்றும் காலம் ஆகியவற்றைக் கணக்கிடுதல்)
கற்றல்
நோக்கங்கள் :
- Ø
விசை மற்றும்
விசையின் விளைவை அறிதல்.
- Ø
இயக்கங்களை
வகைப்படுத்த அறிதல்.
- Ø
வேகம்,தொலைவு,காலம்
ஆகியவற்றைக் கணக்கிடுதல்.
அறிமுகம் :
தள்ளுதல், இழுத்தல் போன்ற செயல்பாடுகள் அடங்கிய படத்தொகுப்பினை மாணவர்களிடம்
காட்டி வினா எழுப்புதல். நம்மைச் சுற்றி உள்ளப் பொருள்களின் நிலையினை எவை ஓய்வுநிலை எவை
இயக்க நிலை என வினா எழுப்புதல்.
படித்தல் :
விசை, தொடுவிசை, தொடா விசை, விசை ஏற்படுத்தும் மாற்றம்,மியக்கத்தின்
வகைகள், வேகம், தொலைவு, காலம், இன்றைய அறிவியல் ரோபாட் போன்ற பாடக்
கருத்துக்களை
மாணவக் குழுக்களைப் படிக்கச் செய்து புதிய வார்த்தைகளை அடிக்கோடிட்டு விளக்கம் பெறச் செய்தல்.
மனவரைபடம் :
தொகுத்தலும் வழங்குதலும் :
மன வரைபடத்தில் உள்ள விபரங்களை மாணவக் குழுக்கள் தொகுத்து வழங்கச் செய்தல்.
- v தொடு விசை மற்றும் தொடா விசையை வேறுபடுத்துதல்.
- v இயக்கங்களின் வகைகளை வரிசைப்படுத்துதல்.
- v வேகம், தொலைவு
காலம் ஆகியவற்றினை தொடர்புப்படுத்துதல்.
வலுவூட்டல் :
- Ø
செயல்பாடு
1 : கவராயம், பென்சில்,
தாள் ஆகியவற்றைக்கொண்டு இயக்கங்களின் வகைகளை வேறுப்படுத்துதல்.
- Ø
செயல்பாடு
2 : இயக்கங்களும் அதன் உதாரணமும் அடங்கிய பொருத்து அட்டை
தயாரித்தல்.
- Ø செயல்பாடு 3 : வேகம்,
தொலைவு காலம் ஆகியவற்றினை சூத்திரம் கொண்டு கணக்கிடல்.
மதிப்பீடு :
- Ø புவிஈர்ப்பு
விசை மற்றும் காந்தவிசை இரண்டும் தொடு விசையா? தொடா
விசையா?
- Ø
ஒரு பொருள்
அதன் அச்சினை மையமாகக் கொண்டு இயங்குதல்
______________ இயக்கம்.
- Ø
ஒரு பூனை
100 மீ தொலைவை 10 வினாடியில்
கடந்தால் அதன் சராசரி வேகம் எவ்வளவு?
குறைதீர்க் கற்றல் :
QR
CODE ல்
உள்ள வீடியோக்களையும், இணையச் செயல்பாடுகளையும் காட்டுதல், மாணவக்குழுக்களை குழு வாரியாக பிரித்து
செயல்பாடுகளை
செய்து கற்கச் செய்தல்
எழுதுதல் :
பாடநூலில் உள்ள வினாக்களுக்கும் கூடுதலாக தரப்படும் சிந்தனை வினாக்களுக்கும் விடைக் கண்டு எழுதி வரச் செய்தல்.
தொடர்பணி :
FA (a) : 1. மிதிவண்டி, தையல் இயந்திரம் இவற்றின் இயக்கத்தின் வகையை இனம்
கண்டு பட்டியலிட்டு வரச் செய்தல்.
FA
(a) : 2. ஒரு மகிழுந்து 4 மணி நேரத்தில் 500 கி.மீ தூரத்தைக்
கடந்தால் வண்டியின் சராசரி
வேகம் என்ன? என கணக்கீட்டு
வரச் செய்தல்.
வகுப்பு : 6 பாடம்
: அறிவியல் கற்றல் விளைவுகளின் எண்ணிக்கை
- 13
L.O : S601 பொருள்கள் மற்றும் உயிரினங்களை இனங்காணல் (IDENTIFICATION)
L.O : S602 பொருள்கள் மற்றும் உயிரினங்களை
வேறுபடுத்துதல் (DIFFERENTIATION).
L.O : S603 பொருள்கள் மற்றும் உயிரினங்களை வகைப்படுத்துதல்(CLASSIFICATION)
L.O : S604 எளிய
பரிசோதனைகளை மேற்கொண்டு வினாக்களுக்கான விடைகளைக் கண்டறிதல்
L.O : S605 செயல்கள்
மற்றும் நிகழ்வுகளைக் காரணங்களோடு தொடர்புபடுத்துதல்
L.O : S606 செயல்கள் மற்றும்
நிகழ்வுகளை விளக்குதல்
L.O : S607 அ. இயற்பியல் அளவுகளை அளவிட்டு SI அலகுகளில் தெரிவித்தல்
ஆ. அளந்து கணக்கீடு
செய்தல்
இ. படுகோணம் விலகுகோணம்
போன்றவற்றை அளத்தல்
L.O : S608 படங்களைப்
பாகங்கள் குறித்து வரைதல் / உயிரினங்களின் செயல்பாடுகளைச் செயல்
வரைபடமாக வரைதல்
L.O :
S609 சுற்றுப்புறத்தில்
கிடைக்கும் பொருள்களைப் பயன்படுத்தி மாதிரிகளை உருவாக்கி அவை
செயல்படும் விதத்தை
விவரித்தல்
L.O : S610 கற்றுக்
கொண்ட அறிவியல் கருத்துக்களை அன்றாட வாழ்வில் பயன்படுத்துதல்
L.O : S611 சுற்றுப்
புறத்தைப் பாதுகாக்கும் முயற்சியினை மேற்கொள்ளல்
L.O :
S612 கிடைக்கப்பெறும் வளங்களைப்
பயன்படுத்தி வடிவமைத்தல் திட்டமிடுதல் போன்றவற்றில்
படைப்பாற்றலை
வெளிப்படுத்துதல்
L.O : S613 நேர்மை, புறவயத்தன்மை ஒத்துழைப்பு பயம் மற்றும் பாரபட்சம் கொள்ளாது இருத்தல் போன்ற விழுமங்களை வெளிப்படுத்துதல்
வகுப்பு : 7 பாடம்
: அறிவியல் கற்றல் விளைவுகளின் எண்ணிக்கை
- 16
L.O : S701 பொருள்கள் மற்றும் உயிரினங்களை இனங்காணல் (IDENTIFICATION)
L.O : S702 பொருள்கள் மற்றும் உயிரினங்களை
வேறுபடுத்துதல் (DIFFERENTIATION).
L.O : S703 பொருள்கள் மற்றும் உயிரினங்களை வகைப்படுத்துதல்(CLASSIFICATION)
L.O : S704 எளிய
பரிசோதனைகளை மேற்கொண்டு வினாக்களுக்கான விடைகளைக் கண்டறிதல்
L.O : S705 செயல்கள்
மற்றும் நிகழ்வுகளைக் காரணங்களோடு தொடர்புபடுத்துதல்
L.O : S706 செயல்கள் மற்றும்
நிகழ்வுகளை விளக்குதல்
L.O : S707 வேதிவினைகளுக்கான
சொற்சமன்பாடுகளை எழுதுதல்
L.O : S708 அ. இயற்பியல் அளவுகளை அளவிட்டு SI அலகுகளில் தெரிவித்தல்
ஆ. அளந்து கணக்கீடு
செய்தல்
இ. படுகோணம் விலகுகோணம்
போன்றவற்றை அளத்தல்
L.O : S709 படங்களைப்
பாகங்கள் குறித்து வரைதல் / உயிரினங்களின் செயல்பாடுகளைச் செயல்
வரைபடமாக வரைதல்.
L.O : S710 வரைபடங்களில்
குறித்தல் மற்றும் விளக்குதல்.
L.O : S711 சுற்றுப்புறத்தில்
கிடைக்கும் பொருள்களைப் பயன்படுத்தி மாதிரிகளை உருவாக்கி அவை
செயல்படும் விதத்தை
விவரித்தல்.
L.O : S712 அறிவியல்
கண்டுபிடிப்புகளின் கதைகள் குறித்துக் கலந்துரையாடல் மற்றும் போற்றுதல்.
L.O : S713 கற்றுக்
கொண்ட அறிவியல் கருத்துக்களை அன்றாட வாழ்வில் பயன்படுத்துதல்.
L.O : S714 சுற்றுப் புறத்தைப்
பாதுகாக்கும் முயற்சியினை மேற்கொள்ளல்.
L.O : S715 கிடைக்கப்பெறும்
வளங்களைப் பயன்படுத்தி வடிவமைத்தல் திட்டமிடுதல் போன்றவற்றில்
படைப்பாற்றலை
வெளிப்படுத்துதல்.
L.O : S716 நேர்மை, புறவயத்தன்மை ஒத்துழைப்பு
பயம் மற்றும் பாரபட்சம் கொள்ளாது இருத்தல் போன்ற
விழுமங்களை
வெளிப்படுத்துதல்.
வகுப்பு : 8 பாடம் : அறிவியல் கற்றல் விளைவுகளின் எண்ணிக்கை - 15
L.O : S801 பொருள்கள் மற்றும் உயிரினங்களை
வேறுபடுத்துதல் (DIFFERENTIATION).
L.O : S802 பொருள்கள் மற்றும் உயிரினங்களை வகைப்படுத்துதல்(CLASSIFICATION)
L.O : S803 எளிய
பரிசோதனைகளை மேற்கொண்டு வினாக்களுக்கான விடைகளைக் கண்டறிதல்
L.O : S804 செயல்கள்
மற்றும் நிகழ்வுகளைக் காரணங்களோடு தொடர்புபடுத்துதல்
L.O : S805 செயல்கள் மற்றும்
நிகழ்வுகளை விளக்குதல்
L.O : S806 வேதிவினைகளுக்கான
சொற்சமன்பாடுகளை எழுதுதல்
L.O : S807 அ. இயற்பியல் அளவுகளை அளவிட்டு SI அலகுகளில் தெரிவித்தல்
ஆ. அளந்து கணக்கீடு
செய்தல்
இ. படுகோணம் விலகுகோணம்
போன்றவற்றை அளத்தல்
L.O : S808 நழுவம்
தயாரித்து அவற்றின் நுண்பண்புகளை விளக்குதல்
L.O : S809 படங்களைப்
பாகங்கள் குறித்து வரைதல் / உயிரினங்களின் செயல்பாடுகளைச் செயல்
வரைபடமாக வரைதல்
L.O :
S810 சுற்றுப்புறத்தில்
கிடைக்கும் பொருள்களைப் பயன்படுத்தி மாதிரிகளை உருவாக்கி அவை
செயல்படும் விதத்தை
விவரித்தல்
L.O : S811 கற்றுக்
கொண்ட அறிவியல் கருத்துக்களை அன்றாட வாழ்வில் பயன்படுத்துதல்.
L.O : S812 அறிவியல்
கண்டுபிடிப்புகளின் கதைகள் குறித்துக் கலந்துரையாடல் மற்றும் போற்றுதல்
L.O : S813 சுற்றுப் புறத்தைப்
பாதுகாக்கும் முயற்சியினை மேற்கொள்ளல்.
L.O : S814 கிடைக்கப்பெறும்
வளங்களைப் பயன்படுத்தி வடிவமைத்தல் திட்டமிடுதல் போன்றவற்றில்
படைப்பாற்றலை
வெளிப்படுத்துதல்.
L.O : S815 நேர்மை, புறவயத்தன்மை ஒத்துழைப்பு பயம் மற்றும் பாரபட்சம் கொள்ளாது இருத்தல் போன்ற விழுமங்களை வெளிப்படுத்துதல்.
0 Comments