ஆசிரியர் பாடக்குறிப்பேடு (NOTES OF LESSON)
Topic : Notes of Lesson For 6th std Science
Class : 6
Term : 1
Subject : SCIENCE
Unit : 3 Part-1
File type : PDF
Medium : Tamil Medium
Prepared By : Meena.Saminathan M.Sc.,B.Ed.,M.Phil.,
பதிவிறக்கம் செய்ய கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள Link- ஐ கிளிக் செய்யவும்.
கல்வி அமுது ஆசிரியர் பாடக் குறிப்பேடு – TEACHERS N0TES OF LESSON
வகுப்பு : 6 பருவம் :1 பாடம் : அறிவியல் அலகு 3.1 : நம்மைச் சுற்றியுள்ளப் பருப்பொருள்கள்
அலகின் தன்மை : மை சிந்தும் வகை கற்கும் முறை : குழு கற்றல் பக்கம் எண் : 37-44
கற்றல் கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள் :
·
சர்க்கரை,
நீர், கண்ணாடிக் குச்சி, மணல், பலூன், திட,திரவ,வாயு பொருட்கள், காய்கறி கலவை, சல்லடை,
வடிதாள், காந்தங்கள், இணைய வளங்கள்
கற்றல் விளைவுகள் :
L.O : S602 தூயப்பொருள்களையும் கலவைகளையும் வேறுபடுத்துதல் (DIFFERENTIATION).
L.O :
S605 செயல்கள் மற்றும் நிகழ்வுகளைக் காரணங்களோடு
தொடர்புபடுத்துதல்.
- Ø கலவைகளைப் பிரித்தெடுக்கும் முறைகளை காரணங்களோடு தொடர்புபடுத்தல்.
L.O :
S606 செயல்கள் மற்றும் நிகழ்வுகளை விளக்குதல். (எ.கா :விரவுதல்)
L.O :
S610 கற்றுக் கொண்ட அறிவியல் கருத்துக்களை அன்றாட வாழ்வில்
பயன்படுத்துதல்.
- Ø கலவைகளை உரிய முறையில் பிரித்தல் , உணவுக்கலப்படம் பற்றிய விழிப்புணர்வு பெறல்)
கற்றல் நோக்கங்கள் :
- Ø பண்புகளின் அடிப்படையில் பொருள்களை வகைப்படுத்தி அறிதல்.
- Ø திண்ம, திரவ, வாயுப் பொருள்களை துகள்களின் அடிப்படையில் வேறுப்படுத்தி அறிதல்.
அறிமுகம் :
பருப்பொருள் நம்மைச் சுற்றி எல்லா இடங்களிலும் உள்ளது. பருப்பொருள்கள்
மூன்று நிலைகளில் காணப்படுகிறது. அவை என்னென்ன என தெரியுமா? என அறிமுகம்
செய்தல்.
படித்தல் :
பருப்பொருள்களின் இயற்பியல் தன்மை, விரவுதல்,
திட,திரவ,வாயுப் பொருள்களின் நிறை, வடிவம், பருமன், அழுத்தம் போன்ற பாடக்
கருத்துக்களை
மாணவக் குழுக்களைப் படிக்கச் செய்து புதிய வார்த்தைகளை அடிக்கோடிட்டு விளக்கம் பெறச் செய்தல்.
மனவரைபடம் :
தொகுத்தலும் வழங்குதலும்:
மன வரைபடத்தில் உள்ள விபரங்களை மாணவக் குழுக்கள் தொகுத்து வழங்கச் செய்தல்.
v
பருப்பொருள்கள்
எத்தகைய தன்மையுடையது என தொகுத்து கூறுதல்.
v
திண்ம,
திரவ, வாயுப் பொருள்களுக்கான
வேறுபாட்டினை அட்டவணைப்படுத்துதல்.
v
திண்ம,
திரவங்களின் அழுத்தத்தை வாயுக்களின் அழுத்தத்தோடு ஒப்பிட்டு பட்டியலிடல்.
வலுவூட்டல் :
- Ø
செயல்பாடு
1 : பருப்பொருள்களின் படத்தொகுப்பினை உற்று நோக்கி வகைப்படுத்தச்
செய்து
- எதன் அடிப்படையில்
வகைப்படுத்தப்பட்டது என விவாதித்தல்.
- Ø
செயல்பாடு
2 : இயற்பியல் நிலைகளின் அடிப்படையில் பொருள்களைப் பிரித்தல்.
- Ø செயல்பாடு 3 : ஊதுவர்த்தி,
பேனா மை, நீர்
கொண்டு விரவுதல் சோதனை செய்தல்.
- Ø செயல்பாடு 4 : சைக்கிள்
டியூப்பில் காற்று நிரப்பி காற்றுக்கு நிறை உண்டா என அறிதல்.
- Ø செயல்பாடு 5 : உறிஞ்சுக் குழாய்கள் மூலம் திண்ம, திரவ, வாயுக்களின் அழுத்த சோதனை.
மதிப்பீடு :
- Ø
திண்மங்களில்
துகள்களுக்கான இடைவெளி __________.
- Ø
அதிக இடைவெளியுடன்
துகள்கள் பெற்றிருந்தால் அவை _____________.
- Ø திரவத்தின் துகள்களுக்கு இடையே உள்ள ஈர்ப்பு விசை திண்மப் பொருளை விட ________.
குறைதீர்க் கற்றல் :
QR
CODE ல்
உள்ள வீடியோக்களையும், இணையச் செயல்பாடுகளையும் காட்டுதல், மாணவக்குழுக்களை குழு வாரியாக பிரித்து
செயல்பாடுகளை
செய்து கற்கச் செய்தல்
எழுதுதல் :
பாடநூலில் உள்ள வினாக்களுக்கும் கூடுதலாக தரப்படும் சிந்தனை வினாக்களுக்கும் விடைக் கண்டு எழுதி வரச் செய்தல்.
தொடர்பணி :
FA (a) : 1. வெவ்வேறு வடிவ கொள்கலன்களில் சம அளவுள்ள நீரினை ஊற்றி திரவத்தின் வடிவம், பருமன் ஆகியவற்றை உற்றுநோக்கி பட்டியலிட்டு வரச் செய்தல்.
FA (a) : 2. மூன்று உறிஞ்சுக் குழாய்களைக் கொண்டு திண்ம,திரெஅவ, வாயுக்களின் அழுத்த செயல்பாடு செய்து அதன் விபரங்களை வகுப்பறையில் விவாதிக்கச் செய்தல்.
0 Comments