Ad Code

அனைத்தும் கை எட்டும் தூரமே .... ஆசிரிய நண்பர்கள் தங்களின் படைப்புகளை kalviamuthu@gmail.com என்ற Mail Id க்கு அனுப்பவும்.

6 Std Science Term-1 Unit-5 Notes of lesson t/m I அலகு 5 : விலங்குகள் வாழும் உலகம் I கல்வி அமுது ஆசிரியர் பாடக் குறிப்பேடு – TEACHERS N0TES OF LESSON

 ஆசிரியர் பாடக்குறிப்பேடு  2022-23 (NOTES OF LESSON)


Topic             :     Notes of Lesson For 6th std  Science


Class             :     


Term               :    1


Subject          :     SCIENCE


Unit                 :    5


File type         :    PDF

 

Medium          :    Tamil Medium 


Prepared By   :    Meena.Saminathan M.Sc.,B.Ed.,M.Phil.,


பதிவிறக்கம் செய்ய கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள Link- ஐ கிளிக் செய்யவும்.


CLICK HERE TO DOWNLOAD

கல்வி அமுது ஆசிரியர் பாடக் குறிப்பேடு – TEACHERS N0TES OF LESSON

வகுப்பு : 6            பருவம் :1            பாடம் : அறிவியல்     

   

அலகு 5 : விலங்குகள் வாழும் உலகம்

அலகின் தன்மை : மரம் மற்றும் கிளை வகை   கற்கும் முறை : குழு கற்றல்  பக்கம் எண் : 79-90

கற்றல் கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள் :

        நுண்ணோக்கி, நழுவங்கள், படத்தொகுப்பு, இணையவளங்கள், ANIMAL QUIZ APP.

கற்றல் விளைவுகள் :

L.O : S601 உயிரினங்களை இனங்காணல் (IDENTIFICATION)

  • Ø  வெவ்வேறு வாழிடங்களில் உள்ள விலங்குகளின்  தலவமைப்புகளை இங்காணல்.

L.O : S602 உயிரினங்களை வேறுபடுத்துதல் (DIFFERENTIATION).

  • Ø  ரு செல் மற்றும் பல செல் உயிரிகள்  பற்றி வேறுபடுத்தி அறிதல்

L.O : S608 படங்களைப் பாகங்கள் குறித்து வரைதல் அமீபா, பாரமீசியம், யூக்ளினா

L.O : S611 சுற்றுப் புறத்தைப் பாதுகாக்கும் முயற்சியினை மேற்கொள்ளல்வன உயிரி பாதுகாப்பு

கற்றல் நோக்கங்கள் :

  • §       ஒரு செல் மற்றும் பல செல் உயிரிகள் பற்றி அறிதல்.
  • §       வாழிடங்கள் அடிப்படையில் விலங்குகளின் அமைப்பில் ஏற்பட்டுள்ள மாறுபாடுகளை தெரிந்துக்கொள்ளுதல்.

அறிமுகம் :

     ஒரு வாழிடத்தில் இருக்கும் உயிரினம் முற்றிலும் வேறுபட்ட வாழிடத்திற்கு மாற்றப்பட்டால் உயிர்வாழ முடியுமா? என்ற வினா மூலமும் பல்வேறு வாழிடப் படத்தொகுப்பு மூலமும் அறிமுகம் செய்தல்.

படித்தல் :

   ஒருசெல், பலசெல் உயிரினங்கள் , விலங்குகளின் அளவு, வடிவம், மற்றும் நடத்தை அடிப்படையில் வேறுபாடுகள் போன்ற பாடக் கருத்துக்களை மாணவக் குழுக்களைப் படிக்கச் செய்து புதிய வார்த்தைகளை அடிக்கோடிட்டு விளக்கம் பெறச் செய்தல்.

 

மனவரைபடம் :



தொகுத்தலும் வழங்குதலும் :

மன வரைபடத்தில் உள்ள விபரங்களை மாணவக் குழுக்கள் தொகுத்து வழங்கச் செய்தல்.

Ø  ஒருசெல் பலசெல் உயினங்களைப் பட்டியலிட்டு படம் வரைந்து விளக்குதல்.

Ø  ஒருசெல், பலசெல் உயிரிகளுக்கு இடையேயான வேறுபாட்டை அட்டவணைப்படுத்துதல்.

Ø  விலங்குகளின் தகவமைப்புகளை தொகுத்து வழங்கி விவாதித்தல்.

வலுவூட்டல் :

QR CODE ல் உள்ள வீடியோக்களையும், இணையச் செயல்பாடுகளையும் காட்டுதல், மாணவக்குழுக்களை குழு வாரியாக பிரித்து செயல்பாடுகளை செய்து கற்கச் செய்தல்

மதிப்பீடு :

  • v  அமீபா எதன் மூலம் கழிவு நிக்கம் செய்கிறது ______________.
  • v  பாரமீசியம் _____________ மூலம் இடப்பெயர்ச்சி செய்கிறது.
  • v  மீனின் சுவாச உறுப்பு ______________.
  • v  பறவைகளின் முன்னங்கால்கள் ________________  ஆக மாறுபாடு அடைந்துள்ளது.

குறைதீர்க் கற்றல் :

  மீத்திறன் மாணவர்கள் மூலமாகவும் குழு செயல்பாடு மூலமும் மெல்ல மலரும் மாணவர்களுக்கு மீளக்  கற்பித்தல்.

 

 எழுதுதல் :

பாடநூலில் உள்ள வினாக்களுக்கும் கூடுதலாக தரப்படும் சிந்தனை வினாக்களுக்கும் விடைக் கண்டு எழுதி வரச் செய்தல்.

தொடர்பணி :

        FA (a) : 1. ஏரிகள், குழங்கள், பாலைவன்ங்கள், மலைகள் போன்ற சூழ்நிலை மண்டலங்களில் வாழும் விலங்குகளை வைத்து வரைபடம் தயார் செய்யச் செய்தல்.




Reactions

Post a Comment

0 Comments