Ad Code

அனைத்தும் கை எட்டும் தூரமே .... ஆசிரிய நண்பர்கள் தங்களின் படைப்புகளை kalviamuthu@gmail.com என்ற Mail Id க்கு அனுப்பவும்.

7 Std Term-1 Science Unit-5 Part-1 Notes of Lesson I அலகு 5 : தாவரங்களின் இனப்பெருக்கம் மற்றும் மாற்றுருக்கள் I கல்வி அமுது ஆசிரியர் பாடக் குறிப்பேடு – TEACHERS N0TES OF LESSON

          ஆசிரியர் பாடக்குறிப்பேடு  (NOTES OF LESSON)


Topic              :     Notes of Lesson For 7th std  Science


Class                 :       7 


Term               :     1


Subject          :     SCIENCE


Unit                 :    5  Part-1


File type         :    PDF

 

Medium          :    Tamil Medium 


Prepared By   :    Meena.Saminathan M.Sc.,B.Ed.,M.Phil.,


பதிவிறக்கம் செய்ய கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள Link- ஐ கிளிக் செய்யவும்.


CLICK HERE TO DOWNLOAD


கல்வி அமுது ஆசிரியர் பாடக் குறிப்பேடு – TEACHERS N0TES OF LESSON

வகுப்பு : 7                                  பருவம் :1                                 பாடம் : அறிவியல்   

அலகு 5.1 : தாவரங்களின் இனப்பெருக்கம் மற்றும் மாற்றுருக்கள்

அலகின் தன்மை : மரம் மற்றும் கிளை வகை          கற்கும் முறை : குழு கற்றல்    பக்கம் எண் : 69-80

கற்றல் கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள் :

        செம்பருத்தி மலர், மலர் ஆல்பம், கத்தரி, வெண்டை, உருளை, இணையவளங்கள்

கற்றல் விளைவுகள் :

L.O : S701 பொருள்கள் மற்றும் உயிரினங்களை இனங்காணல் (IDENTIFICATION)

  • ·        வேர், தண்டு மற்றும் இலைகளின் மாற்றுருக்களை இனங்காணுதல்.

L.O : S702 பொருள்கள் மற்றும் உயிரினங்களை வேறுபடுத்துதல் (DIFFERENTIATION).

  • ·        ன் மகரந்தச் சேர்க்கை மற்றும் அயல் மகரந்தச் சேர்க்கை ஆகியவற்றை வேறுபடுத்தி அறிதல்.

·        ஒருபால் மலர், இருபால் மலர் வேறுபடுத்தல்.

L.O : S705 செயல்கள் மற்றும் நிகழ்வுகளைக் காரணங்களோடு தொடர்புபடுத்துதல்.

  • ·        மகரந்தச் சேர்க்கை மற்றும்  கருவுறுதல் மூலம் தாவரங்களில் ஒரு மலர் எவ்வாறு கனியாக மாறுகிறது என்பதனை விளக்குதல்.

L.O : S709 படங்களைப் பாகங்கள் குறித்து வரைதல் / உயிரினங்களின் செயல்பாடுகளைச்  செயல் வரைபடமாக வரைதல்.

  • ·        மலரின் நீள்வெட்டுத் தோற்றம் படம்  வரைந்து பாகங்கள் குறித்தல்.

கற்றல் நோக்கங்கள் :

  • v  தாவரங்களின் ஒரு மலர் எவ்வாறு கனியாக மாறுகிறது என்பதைத் தெளிவாகப் புரிந்து கொள்ளுதல்.
  • v  மகரந்தச்சேர்க்கை மற்றும் மகரந்தச் சேர்க்கையாளர்கள் பற்றியும் தெரிந்து கொள்ளுதல்.
  • v  தன் மகரந்தச்சேர்க்கைக்கும், அயல் மகரந்தச் சேர்க்கைக்கும் இடையே வேறுபாடுகளை அறிந்து கொள்ளுதல்.

அறிமுகம் :

பின்வரும் தாவரங்கள் எதிலிருந்து உருவாகின்றன என்பதைக் கண்டுபிடியுங்கள்.                      1,மாமரம்     2. உருளைக்கிழங்கு      3. வாழை        4. புளியமரம்       5. ரோஜா       6. கடுகு     7. கொத்தமல்லி                 

8. முருங்கை மரம்   9 பூசணிக் கொடி  10. முள்ளங்கி  இவ்வாறாக கேட்டு தாவரங்களின்  இனப்பெருக்கப் பகுதிகளை அறியச் செய்து அறிமுகம் செய்தல்.

 

படித்தல் :

தாவரங்களின் இனப்பெருக்கம்,மகரந்தச் சேர்க்கை, தன் மகரந்தச் சேர்க்கைக்கும் மற்றும் அயல் மகரந்தச் சேர்க்கைக்கும் இடையே உள்ள வேறுபாடுகள் போன்ற பாடக் கருத்துக்களை மாணவக் குழுக்களைப் படிக்கச் செய்து புதிய வார்த்தைகளை அடிக்கோடிட்டு விளக்கம் பெறச் செய்தல்.

மனவரைபடம் :


தொகுத்தலும் வழங்குதலும் :

மன வரைபடத்தில் உள்ள விபரங்களை மாணவக் குழுக்கள் தொகுத்து வழங்கச் செய்தல்.

o தாவரங்களும்,விலங்குகளும் இளம்உயிரிகளை உருவாக்கித் தம் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்கும் நிகழ்ச்சியே இனப்பெருக்கம் எனப்படும.

o   மலரின் படம் வரைந்து பாகங்களைக் குறித்து விளக்குதல்.

o   மலரின் வகைகளையும், மலரிலிருந்து எவ்வாறு கனி உருவாகிறது என்பதனை பட்டியலிட்டு விளக்குதல்.

o   தன் மகரந்தச் சேர்க்கைக்கும் மற்றும் அயல் மகரந்தச் சேர்க்கைக்கும் இடையே உள்ள வேறுபாடுகளை அட்டவணைப்படுத்துதல்.

வலுவூட்டல் :

v  செயல்பாடு 1 : தர்ப்பூசணி மற்றும் உருளைக்கிழங்கிலிருந்து புதிய தலைமுறைத் தாவரங்களை உருவாக்குதல்.

v  செயல்பாடு 2 : மலரின் பாகங்களைப் பிரித்து பார்வைக்குச் சமர்ப்பித்தல்

v  செயல்பாடு 3 : மலரின் ஆல்பம் ஒன்றை தயார் செய்தல்

v  செயல்பாடு 4 : பாலிலா இனப்பெருக்கம் பற்றிய வீடியோக்களைக் காட்டுதல்.

 

மதிப்பீடு :

Ø  மலரில் பெரியதாகத் தெரியும் பாகம் ______________.

Ø  ஒரு மலரில், மகரந்தத்தூள் சூலகமுடியை அடையும் நிகழ்ச்சியே ______ எனப்படும்.

Ø  __________ மகரந்தச் சேர்க்கை நடக்க அதிக அளவில் மகரந்தத்தூள்கள் உற்பத்தி செய்யப்படுகின்றன.

Ø  ந்த மலர் மகரந்தத்தாள்களை பெற்று, சூலக வட்டத்தை பெறாமல் உள்ளதோ, து ___ மலர்.

குறைதீர்க் கற்றல் :

        QR CODE ல் உள்ள வீடியோக்களையும், இணையச் செயல்பாடுகளையும் காட்டுதல், மாணவக்குழுக்களை குழு வாரியாக பிரித்து செயல்பாடுகளை செய்து கற்கச் செய்தல்

எழுதுதல் :

பாடநூலில் உள்ள வினாக்களுக்கும் கூடுதலாக தரப்படும் சிந்தனை வினாக்களுக்கும் விடைக் கண்டு எழுதி வரச் செய்தல்.

தொடர்பணி :

        FA (a) : 1. பல்வேறு தாவர மலரின் ஆல்பம்  தயாரித்து வரச் செய்தல்

     FA (a) : 2. செம்பருத்தி மலரின் பாகங்களைப் பிரித்து தாளில் ஒட்டி வரச் செய்தல்.










Reactions

Post a Comment

0 Comments