ஆசிரியர் பாடக்குறிப்பேடு (NOTES OF LESSON)
Topic : Notes of Lesson For 6th std Science
Class : 6
Term : 1
Subject : SCIENCE
Unit : 3 (Part-2)
File type : PDF
Medium : Tamil Medium
Prepared By : Meena.Saminathan M.Sc.,B.Ed.,M.Phil.,
பதிவிறக்கம் செய்ய கீழே கொடுக்கப்பட்டுள்ள Link- ஐ கிளிக் செய்யவும்.
கல்வி
அமுது ஆசிரியர் பாடக் குறிப்பேடு – TEACHERS N0TES OF LESSON
வகுப்பு : 6 பருவம் :1 பாடம் : அறிவியல்
அலகு 3.2 : நம்மைச்
சுற்றியுள்ளப் பருப்பொருள்கள்
அலகின் தன்மை : மை சிந்தும் வகை கற்கும் முறை : குழு கற்றல் பக்கம் எண் : 44-54
கற்றல் கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள் :
· சர்க்கரை,
நீர், கண்ணாடிக் குச்சி, மணல், பலூன், திட,திரவ,வாயு பொருட்கள், காய்கறி கலவை, சல்லடை,
வடிதாள், காந்தங்கள், இணைய வளங்கள்
கற்றல் விளைவுகள் :
L.O : S602 தூயப்பொருள்களையும் கலவைகளையும் வேறுபடுத்துதல் (DIFFERENTIATION).
L.O :
S605 செயல்கள் மற்றும் நிகழ்வுகளைக் காரணங்களோடு
தொடர்புபடுத்துதல்.
- Ø கலவைகளைப் பிரித்தெடுக்கும் முறைகளை காரணங்களோடு தொடர்புபடுத்தல்.
L.O :
S606 செயல்கள் மற்றும் நிகழ்வுகளை விளக்குதல். (எ.கா :விரவுதல்)
L.O :
S610 கற்றுக் கொண்ட அறிவியல் கருத்துக்களை அன்றாட வாழ்வில்
பயன்படுத்துதல்.
- Ø கலவைகளை உரிய முறையில் பிரித்தல் , உணவுக்கலப்படம் பற்றிய விழிப்புணர்வு பெறல்)
கற்றல் நோக்கங்கள் :
- Ø தூயப்பொருள்கள் மற்றும் கலவைகளை வேறுபடுத்துதல்.
- Ø உணவுக்கலப்படம் பற்றி விழிப்புணர்வு பெறுதல்.
அறிமுகம் :
நம்மைச் சுற்றி உள்ள எல்லாப் பொருள்களும் தூய்மையானதா? நாம் உண்ணும்
மிக்சரில் உள்ளப் பொருள்களைக் கூறுங்கள்? எனக் கேட்டு
தூய்மை, கலவைப் பற்றி அறிமுகம் செய்தல்.
படித்தல் :
கலவைகளைப் பிரித்தல், உணவுக்கலப்படம் போன்ற பாடக்
கருத்துக்களை
மாணவக் குழுக்களைப் படிக்கச் செய்து புதிய வார்த்தைகளை அடிக்கோடிட்டு விளக்கம் பெறச் செய்தல்.
மனவரைபடம் :
தொகுத்தலும் வழங்குதலும் :
மன வரைபடத்தில் உள்ள விபரங்களை மாணவக் குழுக்கள் தொகுத்து வழங்கச் செய்தல்.
- v தூயப்பொருள்கள் மற்றும் கலவைகளை அட்டவணைப்படுத்துதல்.
- v கலவைகளை பிரித்தல் பற்றி தொகுத்து வழங்கி விவாதித்தல்.
- v உணவுக் கலப்படம் பற்றி கருத்துக்களினை பட்டியலிடல்.
வலுவூட்டல் :
- Ø செயல்பாடு 1 : மாவிலிருந்து கல், தூசி, தவிடை நீக்குதல்
- Ø
செயல்பாடு
2 : காய்கறிகளை கைகளால் தேர்ந்தெடுத்துப் பிரித்தல்.
- Ø செயல்பாடு 3 : காந்தப்பிரிப்பு
முறை மூலம் இரும்புத் துகள்களைப் பிரித்தெடுத்தல்.
- Ø செயல்பாடு 4 : சாக்பீஸ்
தூளை தெளியவைத்து இருத்தல்.
- Ø செயல்பாடு 5 : வடிதாள் கொண்டு வடிக்கட்டுதல்.
மதிப்பீடு :
- Ø
தர்பூசணிப்
பழத்தில் உள்ள விதைகளை எவ்வாறு நீக்குவாய்?
- Ø
அரிசியில்
உள்ள உமியை எவ்வாறு நீக்குவாய்?
- Ø
தயிரிலிருந்து
வெண்ணெய்யை பிரித்தெடுக்கும் முறை
________.
குறைதீர்க் கற்றல் :
QR
CODE ல்
உள்ள வீடியோக்களையும், இணையச் செயல்பாடுகளையும் காட்டுதல், மாணவக்குழுக்களை குழு வாரியாக பிரித்து
செயல்பாடுகளை
செய்து கற்கச் செய்தல்
எழுதுதல் :
பாடநூலில் உள்ள வினாக்களுக்கும் கூடுதலாக தரப்படும் சிந்தனை வினாக்களுக்கும் விடைக் கண்டு எழுதி வரச் செய்தல்.
தொடர்பணி :
FA (a)
: 1. அன்றாட
வாழ்வில் பயன்படுத்தப்படும் கலவைகளை எவ்வாறு பிரிக்கலாம் என
பட்டியலிட்டு வரச் செய்தல்.
FA (a) : 2. எந்தெந்த உணவுப்பொருள்களில் என்னென்ன கலப்படப் பொருள்கள் கலக்கப்படுகிறது? எவ்வாறு ஆதனை கண்டறிவது என செய்து காட்டச் செய்தல்.
0 Comments